MemoryToday.com
Memory UpgradeMemory Price ListMemory ForumsAbout MemoryToday

LINE Chat

Server HDD
ศูนย์รวม Hard Disk Drive สำหรับ Server รุ่นต่าง ๆ สอบถามได้ทันทีที่ Corporate Center: 02-641-0055

Server Memory
ศูนย์รวมแรม Server และ Workstation ชนิดต่าง ๆ สอบถามได้ทันทีที่ Corporate Center: 02-641-0055

Corporate Center
ดีลเลอร์ บริษัท องค์กร และหน่วยงานราชการ สามารถติดต่อโดยตรงไปยังกลุ่มผู้ดูแลลูกค้าพิเศษ เพื่อรับสิทธิพิเศษและเงื่อนไขการชำระเงินได้ที่ Corporate Center: 02-641-0055

Who's Online
ขณะนี้มี 506 บุคคลทั่วไป และ 0 สมาชิกเข้าชม

ท่านยังไม่ได้ลงทะเบียนเป็นสมาชิก หากท่านต้องการ กรุณาสมัครฟรีได้ที่นี่

Total Hits
มีผู้เข้าเยี่ยมชม
630353076
คน ตั้งแต่ กันยายน 2547

MemoryToday.com :: ดูกระทู้ - vertex3 อัพ Fimware 2.22 แล้วขึ้นจอฟ้า F4 บ่อยมากครับ
  คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว  ค้นหาค้นหา  รายนามสมาชิกรายชื่อสมาชิก   ข้อมูลส่วนตัวข้อมูลส่วนตัว   เข้าระบบเข้าระบบ  เข้าระบบTo be member
vertex3 อัพ Fimware 2.22 แล้วขึ้นจอฟ้า F4 บ่อยมากครับ

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    MemoryToday.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> MemoryToday.com : สอบถามข้อมูลสินค้าและการบริการ
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
moomakano
Customer
Customer

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 04, 2011
ตอบ: 18

ตอบตอบ: Sun Jun 24, 2012 6:58 pm    ชื่อกระทู้: vertex3 อัพ Fimware 2.22 แล้วขึ้นจอฟ้า F4 บ่อยมากครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

vertex3 อัพ Fimware 2.22 แล้วขึ้นจอฟ้า F4 บ่อยมากครับ แก้ไงครับ
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก
Lertsak
Customer Support

เข้าร่วมเมื่อ: Nov 02, 2010
ตอบ: 1124

ตอบตอบ: Mon Jun 25, 2012 11:34 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

หลังจากที่ Up แล้วได้ Secure Erase ตัว SSD ไหมครับ

ถ้า Secure Erase แล้วไม่หาย แนะนำให้ส่งมาเคลมนะครับ

ขอบคุณครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก เข้าชมเว็บไซต์
moomakano
Customer
Customer

ตอบตอบ: Mon Jun 25, 2012 7:56 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Lertsak บันทึก:
หลังจากที่ Up แล้วได้ Secure Erase ตัว SSD ไหมครับ

ถ้า Secure Erase แล้วไม่หาย แนะนำให้ส่งมาเคลมนะครับ

ขอบคุณครับ
ไม่แน่ใจมีวิธีเช็คไหมครับ
Lertsak

ตอบตอบ: Tue Jun 26, 2012 11:37 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อัพเดท BIOS ของบอร์ดให้เป็น Version ล่าสุด

จากนั้นให้ทำการ Clear CMOS นะครับ (ถอดแบต แล้วกดปุ่มเปิดค้างไว้อย่างน้อย 1 นาที แนะนำให้อ่านวิธีเพิ่มเติมในคู่มือนะครับ)

http://www.overclock.net/t/1240871/bsod-error-1033/10

ถ้าบอกว่าเป็น F4 bluescreen นั้น

มีคนบอกว่าน่าจะเกิดจาก Bug ที่เกิดจากตัว Boot drive มีปัญหา, ตัว driver มีปัญหาซะเอง หรือ service นั้น Error ครับ

ก่อนอื่นให้ลองเสียบ SSD กับช่อง SATA มีใช้ Controller คนละตัวกับช่องที่เสียบแต่แรก

ลองเข้าไปที่ msconfig ใน Windows แล้วเลือกที่แถบ services จากนั้นให้คลิกเลือก hide all microsoft services แล้ว disable services ทั้งหมดแล้ว restart เครื่อง (วิธีนี้เอาไว้แก้ปัญหาการ error ของ service บนตัว OS แบบเบื้องต้นนะครับ ไม่เกี่ยวกับ SSD เท่าไหร่)

หลังจาก restart เครื่องแล้วก็ค่อยกลับมา enable service ของ program ที่ยังใช้อยู่นะครับ

ถ้าทำแล้วไม่หาย

ทีนี้ต้องถึงขั้น Secure Erase แล้วลง OS ใหม่แล้วละครับ (จริงๆลอง back up ตัว system partiton แล้ว recover หลังจาก secure erase ดูก่อนก็ได้)

ถ้าลองวิธีทั้งหมดแล้วไม่หาย แนะนำให้นำ SSD มาเคลมนะครับ

ขอบคุณครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก เข้าชมเว็บไซต์
moomakano
Customer
Customer

ตอบตอบ: Wed Jun 27, 2012 10:13 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อัพเดท BIOS ของบอร์ดให้เป็น Version ล่าสุด

จากนั้นให้ทำการ Clear CMOS นะครับ (ถอดแบต แล้วกดปุ่มเปิดค้างไว้อย่างน้อย 1 นาที แนะนำให้อ่านวิธีเพิ่มเติมในคู่มือนะครับ)

http://www.overclock.net/t/1240871/bsod-error-1033/10

ถ้าบอกว่าเป็น F4 bluescreen นั้น

มีคนบอกว่าน่าจะเกิดจาก Bug ที่เกิดจากตัว Boot drive มีปัญหา, ตัว driver มีปัญหาซะเอง หรือ service นั้น Error ครับ

ก่อนอื่นให้ลองเสียบ SSD กับช่อง SATA มีใช้ Controller คนละตัวกับช่องที่เสียบแต่แรก

ลองเข้าไปที่ msconfig ใน Windows แล้วเลือกที่แถบ services จากนั้นให้คลิกเลือก hide all microsoft services แล้ว disable services ทั้งหมดแล้ว restart เครื่อง (วิธีนี้เอาไว้แก้ปัญหาการ error ของ service บนตัว OS แบบเบื้องต้นนะครับ ไม่เกี่ยวกับ SSD เท่าไหร่)

หลังจาก restart เครื่องแล้วก็ค่อยกลับมา enable service ของ program ที่ยังใช้อยู่นะครับ

ถ้าทำแล้วไม่หาย

ทีนี้ต้องถึงขั้น Secure Erase แล้วลง OS ใหม่แล้วละครับ (จริงๆลอง back up ตัว system partiton แล้ว recover หลังจาก secure erase ดูก่อนก็ได้)

ถ้าลองวิธีทั้งหมดแล้วไม่หาย แนะนำให้นำ SSD มาเคลมนะครับ

ขอบคุณครับ
ยังไม่หายครับ แต่มันก็ยังจอฟ้า f4 อยู่ครับ 1 - 2 วัน เจอ บางครั้ง ไม่เจอแบบบ่อยๆๆมากๆๆครับ
moomakano
Customer
Customer

ตอบตอบ: Wed Jun 27, 2012 7:44 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

แต่ผมใช้โปรแกรม HD Tune Pro เทสก็ปกติดี แบบนี้เคลมได้ไหมครับ อาการ จอฟ้า F4 ทำไงก็ไม่หาย อ่า
Lertsak

ตอบตอบ: Thu Jun 28, 2012 10:57 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ถ้าอย่างนั้นเอามาเคลมได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

moomakano
Customer
Customer

ตอบตอบ: Thu Jun 28, 2012 11:19 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอที่อยู่ส่ง EMS ด้วยครับ ผมต้องส่งไปรษณีย์อ่า อยู่ ต.จ.ว แล้วต้องทำไงบ้างครับ
Lertsak

ตอบตอบ: Thu Jun 28, 2012 12:52 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ส่งที่อยู่มาที่

บริษัท เมมโมรี่ทูเดย์ จำกัด

7 อาคารศูนย์การค้าเดอะไอทีมอลล์ ชั้น 3 ห้อง 3 อาร์ 22 ถนนรัชดาภิเษก แขวงดินแดง เขตดินแดง กรุงเทพมหานคร 10400

ขอบคุณครับ

moomakano
Customer
Customer

ตอบตอบ: Fri Jun 29, 2012 8:07 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ส่งที่อยู่มาที่

บริษัท เมมโมรี่ทูเดย์ จำกัด

7 อาคารศูนย์การค้าเดอะไอทีมอลล์ ชั้น 3 ห้อง 3 อาร์ 22 ถนนรัชดาภิเษก แขวงดินแดง เขตดินแดง กรุงเทพมหานคร 10400

ขอบคุณครับ
ใช้เวลานานไหมครับในการเคลม
Lertsak

ตอบตอบ: Sun Jul 01, 2012 12:24 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เมื่อสินค้ามาถึงเรา ทางเราจะใช้เวลาในการตรวจสอบ และเปลี่ยนตัวใหม่ให้ไม่เกิน 2 วันครับ

แต่จะเสียเวลาตอนส่งกลับ EMS มากกว่า ซึ่งอาจจะกินเวลาไป 2-3 วันครับ

ขอบคุณครับ

moomakano
Customer
Customer

ตอบตอบ: Mon Jul 02, 2012 10:15 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยผรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€ฆร‚ย รƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยจรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยงรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยครƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยปรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยกรƒฦ’ร†โ€™รƒยขรขโ€šยฌร‚ยฆรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยฉรƒฦ’ร†โ€™รƒยขรขโ€šยฌร‚ยกรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยครƒฦ’ร†โ€™รƒโ€ รขโ‚ฌโ„ขรƒฦ’ร†โ€™รƒยขรขโ€šยฌร‹ล“รƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยบรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ย รƒฦ’ร†โ€™รƒยขรขโ€šยฌร‚ยฆรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยขรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยทรƒฦ’ร†โ€™รƒยขรขโ€šยฌร‚ยขรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยจ ems EI 9088 2225 9 TH รƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยขรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยดรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยจรƒฦ’ร†โ€™รƒยขรขโ€šยฌร‚ยกรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยนรƒฦ’ร†โ€™รƒยขรขโ€šยฌร‚ยนรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยนรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยจรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยรƒฦ’ร†โ€™รƒยขรขโ€šยฌร…ยกรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยนรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยครƒฦ’ร†โ€™รƒโ€ รขโ‚ฌโ„ขรƒฦ’ร†โ€™รƒยขรขโ€šยฌร‹ล“รƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยบรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยพรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยดรƒฦ’ร†โ€™รƒยขรขโ€šยฌร‚ยขรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยครƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยจรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยรƒฦ’ร†โ€™รƒยขรขโ€šยฌร‚ยขรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยดรƒฦ’ร†โ€™รƒยขรขโ€šยฌร‚ยรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€ฆร‚ย รƒฦ’ร†โ€™รƒโ€ฆร‚ย รƒฦ’ร†โ€™รƒยขรขโ€šยฌร…โ€œรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€ รขโ‚ฌโ„ขรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยงรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยฃรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยชรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยฉ 089-9993834 รƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยขรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ย fw รƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ย รƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยปรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยงรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยนรƒฦ’ร†โ€™รƒยขรขโ€šยฌร‚ยฆรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยจรƒฦ’ร†โ€™รƒยขรขโ€šยฌรขโ€žยขรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€ฆร‚ย รƒฦ’ร†โ€™รƒโ€นร…โ€œรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยดรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยดรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยฉรƒฦ’ร†โ€™รƒยขรขโ€šยฌร‚ยกรƒฦ’ร†โ€™รƒยขรขโ€šยฌร…ยกรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยนรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยครƒฦ’ร†โ€™รƒโ€ รขโ‚ฌโ„ขรƒฦ’ร†โ€™รƒยขรขโ€šยฌร‹ล“รƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยบ รƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยขรƒฦ’ร†โ€™รƒโ€šร‚ยรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยบรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยครƒฦ’ร†โ€™รƒโ€นร…โ€œรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยนรƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยครƒฦ’ร†โ€™รƒโ€ รขโ‚ฌโ„ขรƒฦ’ร†โ€™รƒยขรขโ€šยฌร‹ล“รƒฦ’รขโ‚ฌลกรƒโ€šร‚ยบ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moomakano เมื่อ Mon Jul 02, 2012 9:20 pm, แก้ไขทั้งหมด 1 ครั้ง
Lertsak

ตอบตอบ: Mon Jul 02, 2012 12:46 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ได้ครับ

แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    MemoryToday.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> MemoryToday.com : สอบถามข้อมูลสินค้าและการบริการ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ ไม่สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้

ผู้จำหน่าย RAM, SSD, HDD & Upgrade Parts สำหรับ Server อันดับ 1 ของประเทศไทย !!
RAM and SSD -> Server, Workstation, Apple Mac, Notebook, Desktop PC : Server Options -> Processor, Memory, SAS HDD, Storage Controller, Power Supply, Spare Part
© 2004-2023 MemoryToday.com, All rights reserved.
MemoryToday Co., Ltd. 7 IT-Mall Fortune Town Bldg., 3rd Floor, Room 3R22, Ratchadapisek Rd., Dindaeng, Bangkok 10400 Tel: 02-641-0055 Fax: 02-641-0066
Web site engine's code is Copyright by PHP-Nuke. All Rights Reserved. PHP-Nuke is Free Software released under the GNU/GPL license.