MemoryToday.com
Memory UpgradeMemory Price ListMemory ForumsAbout MemoryToday

LINE Chat

Server HDD
ศูนย์รวม Hard Disk Drive สำหรับ Server รุ่นต่าง ๆ สอบถามได้ทันทีที่ Corporate Center: 02-641-0055

Server Memory
ศูนย์รวมแรม Server และ Workstation ชนิดต่าง ๆ สอบถามได้ทันทีที่ Corporate Center: 02-641-0055

Corporate Center
ดีลเลอร์ บริษัท องค์กร และหน่วยงานราชการ สามารถติดต่อโดยตรงไปยังกลุ่มผู้ดูแลลูกค้าพิเศษ เพื่อรับสิทธิพิเศษและเงื่อนไขการชำระเงินได้ที่ Corporate Center: 02-641-0055

Who's Online
ขณะนี้มี 248 บุคคลทั่วไป และ 0 สมาชิกเข้าชม

ท่านยังไม่ได้ลงทะเบียนเป็นสมาชิก หากท่านต้องการ กรุณาสมัครฟรีได้ที่นี่

Total Hits
มีผู้เข้าเยี่ยมชม
620140996
คน ตั้งแต่ กันยายน 2547

MemoryToday.com :: ดูกระทู้ - รบกวนเจ้าหน้าที่ ดู Write"OCZ VERTEX 3" VS &qu
  คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว  ค้นหาค้นหา  รายนามสมาชิกรายชื่อสมาชิก   ข้อมูลส่วนตัวข้อมูลส่วนตัว   เข้าระบบเข้าระบบ  เข้าระบบTo be member
รบกวนเจ้าหน้าที่ ดู Write"OCZ VERTEX 3" VS &qu
ไปที่หน้า ก่อนนี้  1, 2, 3  ถัดไป

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    MemoryToday.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> MemoryToday.com : สอบถามข้อมูลสินค้าและการบริการ
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
Lertsak
Customer Support

เข้าร่วมเมื่อ: Nov 02, 2010
ตอบ: 1124

ตอบตอบ: Fri Dec 09, 2011 5:23 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

พอดีผมเลิกงาน 1 ทุ่มน่ะครับ

คือถ้ามีอะไรที่ซับซ้อนนอกเหนือจากนี้ เกรงว่าทางร้านอาจจะไม่รู้เรื่องน่ะครับ

แต่ถ้าเรื่อง Run Benchmark เนี้ย ทางร้านไม่น่าจะติดขัดอะไรครับ Very Happy

ส่วนเรื่องเคลมนั้นไม่ต้องกลัว ทางเราสามารถให้ของใหม่(แทนของที่มีปัญหา)ให้ลูกค้าได้จนถึงตอนที่ร้านปิดครับ

กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก เข้าชมเว็บไซต์
narin
Customer
Customer

เข้าร่วมเมื่อ: Dec 08, 2011
ตอบ: 22

ตอบตอบ: Fri Dec 09, 2011 5:53 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Lertsak บันทึก:

คือถ้ามีอะไรที่ซับซ้อนนอกเหนือจากนี้ เกรงว่าทางร้านอาจจะไม่รู้เรื่องน่ะครับ

แต่ถ้าเรื่อง Run Benchmark เนี้ย ทางร้านไม่น่าจะติดขัดอะไรครับ Very Happy

ส่วนเรื่องเคลมนั้นไม่ต้องกลัว ทางเราสามารถให้ของใหม่(แทนของที่มีปัญหา)ให้ลูกค้าได้จนถึงตอนที่ร้านปิดครับ

มันไม่น่ามีปัญหาอะไรซับซ้อนหรอกมั้งครับ ฮ่าๆๆๆ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก
narin
Customer
Customer

ตอบตอบ: Fri Dec 09, 2011 6:13 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รบกวนช่วย ยกตัวอย่างเคสที่น่าจะมีปัญหานอกเหนือจากนี้ได้ไหมครับ คือผมจะออกไปตอน 18.45 กลัวเสียเที่ยว
Lertsak

ตอบตอบ: Fri Dec 09, 2011 6:13 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ที่ว่าซับซ้อนนี่หมายถึงเรื่องอื่นที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับความเร็วน่ะครับ

พวก Drive ล้ม พวกจอฟ้า หรือ Drive หายไป แล้วอยู่ดีๆกลับมาใช้ได้ อะไรทำนองนี้อะครับ

แต่เท่าที่ได้ฟังลักษณะการใช้งานทางโทรศัพท์แล้ว ก็ไม่น่าจะมีอะไรผิดปกติ นอกจากเรื่องของความเร็วในการเขียนอ่านรูปแบบอื่นๆ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก เข้าชมเว็บไซต์
narin
Customer
Customer

ตอบตอบ: Fri Dec 09, 2011 6:27 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ที่ว่าซับซ้อนนี่หมายถึงเรื่องอื่นที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับความเร็วน่ะครับ

พวก Drive ล้ม พวกจอฟ้า หรือ Drive หายไป แล้วอยู่ดีๆกลับมาใช้ได้ อะไรทำนองนี้อะครับ

แต่เท่าที่ได้ฟังลักษณะการใช้งานทางโทรศัพท์แล้ว ก็ไม่น่าจะมีอะไรผิดปกติ นอกจากเรื่องของความเร็วในการเขียนอ่านรูปแบบอื่นๆ

ครับผม
narin
Customer
Customer

ตอบตอบ: Fri Dec 09, 2011 9:51 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอบคุณมากนะครับคุณแม็ค แต่ผลไม่เป็นที่น่าพอใจเท่าไหร่ทางร้านเลยทำเรื่องคืนเงินให้แทน

หวังว่าโอกาสหน้าคงได้ใช้บริการอีกนะครับ(ไม่รู้ทางร้านจะยินดีไหม)
narin
Customer
Customer

ตอบตอบ: Fri Dec 09, 2011 10:17 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมขออนุญาติเอาผลเทส SSD ของท่านอื่นมาเทียบนะคับ
M4

ส่วนสเปคของมันคงดูหาดูได้ใช่ไหมครับ

ผมไม่ได้มีเจตนาอะไรนะครับแค่อยากจะสื่อว่ามันผิดปกติ จิงๆ
narin
Customer
Customer

ตอบตอบ: Fri Dec 09, 2011 10:25 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อันนี้เป็นตอนที่เค้าแนะ VERTEX3 นะครับ

http://www.temppic.com/upload_picture/18-11-2011/images/1321590386_0.80601800.jpg
narin
Customer
Customer

ตอบตอบ: Fri Dec 09, 2011 10:28 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอโทดนะครับลองใส่tagแล้วมันชไม่ขึ้น
narin
Customer
Customer

ตอบตอบ: Sat Dec 10, 2011 12:17 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ลิ้งนี้อาจจะเก่าไปหน่อยนะครับ พี่ๆใน Overclockzone เค้าเอามาให้ดู

http://www.thaithinkpad.com/forum/index.php/topic,15094.msg183660.html

แต่วันนี้ที่ผมเห็น เค้าเผลอใส่SATA II เทส ผมก็เหนว่า Write ก็ตันอยู่ที่ประมาณ 160MB/s

ใน AS SSD

ถ้ายังไงมีข้อผิดพลาดหรือเจอสาเหตุอะไรรบกวนแจ้งด้วยนะครับ

ผมยังอยากเป็นลูกค้าของ memorytoday อยู่นะครับ

ขอบคุณครับ
Lertsak

ตอบตอบ: Sat Dec 10, 2011 1:44 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ไม่เป็นไรครับ ยินดีให้บริการเสมอครับ Very Happy

(ถ้ามีอะไรผิดพลาด บกพร่อง หรือทำให้ไม่สบายใจ ต้องขออภัยด้วยครับ)

ส่วนกรณีนี้ ต้องขอไปศึกษาเพิ่มเติมก่อนนะครับ

อืมแปลก มา lot หลังๆ ทำไม speed ตกลงไปได้ Sad (ซึ่งผมไม่คิดว่า Firmware ใหม่ๆจะไปบั่นทอนความเร็วได้ด้วยซ้ำ)

มันทำให้ผมนึกถึง RevoDrive X2 ขนาด 100 GB เลย (อารมณ์คล้ายๆกัน)

ยังไงก็แล้วแต่

ขอบคุณที่ใช้บริการครับ

narin
Customer
Customer

ตอบตอบ: Sat Dec 10, 2011 1:38 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอบคุณครับถ้าได้ผลอะไรยังไงอย่าลืมมาแจ้งด้วยนะครับ

จะได้บอกต่อๆกันไปอีกทีนึง
newdelpiero
Customer
Customer

เข้าร่วมเมื่อ: Nov 14, 2008
ตอบ: 9

ตอบตอบ: Sat Dec 10, 2011 10:48 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ของผมก็เป็นเหมือนกัน

newdelpiero
Customer
Customer

เข้าร่วมเมื่อ: Nov 14, 2008
ตอบ: 9

ตอบตอบ: Sun Dec 11, 2011 8:30 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ลืมบอกไป ผมใช้ 1155 Z68 นะครับ เสียบช่อง SATA 3 ของ intel
TIM
Site Admin
Site Admin

เข้าร่วมเมื่อ: Oct 03, 2004
ตอบ: 2529

ตอบตอบ: Tue Dec 13, 2011 12:56 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เทสจาก ATTO แล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ

แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    MemoryToday.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> MemoryToday.com : สอบถามข้อมูลสินค้าและการบริการ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนนี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 2 จากทั้งหมด 3

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ ไม่สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้

ผู้จำหน่าย RAM, SSD, HDD & Upgrade Parts สำหรับ Server อันดับ 1 ของประเทศไทย !!
RAM and SSD -> Server, Workstation, Apple Mac, Notebook, Desktop PC : Server Options -> Processor, Memory, SAS HDD, Storage Controller, Power Supply, Spare Part
© 2004-2023 MemoryToday.com, All rights reserved.
MemoryToday Co., Ltd. 7 IT-Mall Fortune Town Bldg., 3rd Floor, Room 3R22, Ratchadapisek Rd., Dindaeng, Bangkok 10400 Tel: 02-641-0055 Fax: 02-641-0066
Web site engine's code is Copyright by PHP-Nuke. All Rights Reserved. PHP-Nuke is Free Software released under the GNU/GPL license.